TheNigerianVoice Online Radio Center

Topics | Hot Topics | Search | Archive

Poll: INEC Kano State List Of Candidates For The Four Major Parties

By THEWILL. - thewillnigeria.com

INDEPENDENT NATIONAL ELECTORAL COMMISSION KANO STATE

ALL NIGERIA PEOPLES PARTY

ANPP

PRESIDENT

1.

Ibrahim Shekarau

President

2.

John Evbo Yomwan Kenneth Odigie-Oyegun

Vice President



GOVERNOR

1.

Salihu Muhammad Sagir

Governor

2.

Bashir Shehu Galadanchi

Deputy Governor



SENATE

1.

Kano North

Barau I. Jibrin

2.

Kano South

Sen. Kabiru Ibrahim Gaya

3.

Kano Central

Aminudeen Abba Ibrahim



HOUSE OF REPRESENTATIVES

1.

Wudil/Garko

Hon. Engr. Ali Wudil

2.

Karaye/Rogo

Sirajo Garba Karaye

3.

Rano/Bunkure/Kibiya

Sani Muhammad Alliyu Rano

4.

Bichi

Lawan Shehu Bichi

5.

D/Kudu/Warawa

Sani Adamu Gano

6.

Gwale

Hon. A.A. Sule Lokon Makera

7.

Kiru/Bebeji

Ubale Jakada Kiru

8.

D/Tofa/Tofa/G/Gado

Tijjani Abdulkadir Jobe

9.

Dala

Abdulmmannan Garba Dantata

10.

Doguwa/T/Wada

Salisun Hamis Kore

11.

K/Municipal

Hon. Haruna Musa

12.

Fagge

Alh. Danlami Hamza

13

Tarauni

Muhammad Abubakar Maiifata

14.

Kura/Madobi/G/Malam

Garba Muhammad Butalawa

15.

Kumbotso

Dr. Ibrahim Umar Balla

16.

Gezawa/Gabasawa

Abdullahi Yahaya

17.

Gwarzo/Kabo

Musa Umar Gwarzo

18.

Bagwai/Shanono

Musa Sulaiman Shanono

19.

Danbatta/Makoda

Badamasi Ayuba

20.

Tsanyawa/Kunchi

Abdulsalam Adamu

21.

Minjibir/Ungogo

Sani Sale Minjibir

22.

Gaya/Albasu/Ajingi

Usman Adamu Muhammed

23.

Sumaila/Takai

Suleiman Abdurahman Kawu

24.

Nassarawa

Abdu Ibrahim Danwakili



HOUSE OF ASSEMBLY

1.

Makoda

Haladu Sulaiman Kore

2.

Karaye

Ahmed Muhammed

3.

Gezawa

Sunusi Ahmed Gezawa

4.

Nassarawa

Ado Muhammed Hotoro

5.

Bagwai/Shanono

Ali Ado Bagwai

6.

Kumbotso

Auwal Adamu

7.

Tarauni

Kabiru Muhammed

8.

Doguwa

Salisu Ibrahim Muhammed

9.

Ungogo

Farouk Muhammed

10.

Bichi

Zubairu Ibrahim

11.

Kura/G/Malam

Umar Usaini

12.

Wudil

Ali Abdullahi Wudil

13.

D/Tofa

Ahmed Muhammed

14.

Gwarzo

Muhammed Jamilu MadadI

15.

Gaya

Danladi Isa Kademi

16.

Kiru

Hamza Muhammed Dangora

17.

Gwale

Umar A. Jibrin

18.

Gabasawa

Lawan Ahmed Karmami

19.

Albasu

Sunusi Usman Batayya

20.

Dala

Aminu Garba Aminu

21.

T/Wada

Sule Lawan Shuwaki

22.

Kibiya

Garba Shehu Famar

23.

Garko

Shehu Jazuli Zuhairu

24.

Kabo

Haruna Ahmed Garo

25.

Rogo

Idris Bako Bello

26.

Warawa

Ado Abdullahi

27.

Tsanyawa/Kunchi

Garba Ya’u Gwarmai

28.

Rano

Yakubu Alhhassan Fadi-Sonka

29.

Bunkure

Isa Musa Kumurya

30.

Minjibir

Isyaku Ibrahim Kunya

31.

Bebeji

Abdu Nasiru Adamu

32.

Sumaila

Bako Mamuda Sitti

33.

Danbatta

Hafiz Sani Maidaji

34.

Ajingi

Abdul’aziz Garba Gafasa

35.

Madobi

Abdulhamid Yusuf

36.

R/Gado/Tofa

Halliru Danga Maigari

37.

K/Municipal

Salisu Maje Ahmed Gwangwazo

38.

Takai

Abdulwahab Abubakar

39.

Fagge

Basir Yusuf

40.

D/Kudu

Idris Dahiru









SIGNED

SULEIMAN ALKALI

LEGAL OFFICER

6/2/2011

INDEPENDENT NATIONAL ELECTORAL COMMISSION KANO STATE

PEOPLE DEMOCRATIC PARTY

PDP

PRESIDENT

1.

Goodluck Ebele Jonathan

President

2.

Sambo Muhammed Namadi

Vice President



GOVERNOR

1.

Dr. Musa Rabi’u Kwankwaso

Governor

2.

Dr. Andullahi Umar Ganduje

Deputy Governor



SENATE

1.

Kano North

Sen. Bello Hayatu Gwarzo

2.

Kano South

Aliyu Sa’idu

3.

Kano Central

Bashir Garba Muhammad



HOUSE OF REPRESENTATIVES

1.

D/Tofa/Tofa/R/Gado

Sehu Haruna Lambu

2.

Kumbotso

Balarabe Musa

3.

Bichi

Ahmed Haladu Bichi

4.

Ajingi/Gaya/Albasu

Nasiru Muhammed Gaya

5.

Danbatta/Makoda

Surajo Hharisu Danbatta

6.

Gwarzo/Kabo

Nasiru Sule Garo

7.

Sumaila/Takai

Abubakar Musa Kuliya

8.

Dala

Aliyu Sani Madaki

9.

T/Wada/Doguwa

Alhassan Ado Doguwa

10.

Kura/G/Malam/Madobi

Muntari Muhammed Ciromawa

11.

Fagge

Aminu Sulaiman (Goro)

12.

Bagwai/Shanono

Farouk Muhammad Lawan

13.

D/Kudu/Warawa

Alh. Mustafa Bala

14.

Gwale

Muhammad Bashir Galadanci

15.

Karaye/Rogo

Ahmed Audi Zarewa

16.

Kiru/Bebeji

Abdulmumini Jibrin

17.

K/Municipal

Muktar Isyaku Yakasai

18.

Rano/Bunkure/Kibiya

Muhammad Ubale

19.

Minjibir/Ungogo

Bashir Baballe

20.

Gezawa/Gabasawa

Musa Ado

21.

Tarauni

Mukhhtar Umar

22.

Kunchi/Tsanyawa

Bello. K.K. Muhammad

23.

Wudil/Garko

Jamilu Ahmed Salik

24.

Nassarawa

Muhammad Sadiq Wali



HOUSE OF ASSEMBLY

1.

Garko

Ibrahim Abba Garko

2.

Rogo

Yusuf Abdullahi Falgore

3.

Ajingi

Hamisu Abdulhamid Ajingi

4.

Bagwai/Shanono

Lawan Safiyanu

5.

Gwarzo

Rabi’u Sale Gwarzo

6.

Doguwa

Lawan Sani Burji

7.

Sumaila

Hamisu Sittu Sitti

8.

Wudil

Nuhu Abdullahi Acika

9.

Gwale

Yusuf Babangida Suleiman

10.

Tarauni

Muhammad Isyaku Abdullahi

11.

Kiru

Gambo Sallau

12.

Dala

Babangida Allhassan Abdullahi

13.

Kumbotso

Nazikru Zakari

14.

Gezawa

Isyaku Abdullahi Danja

15.

Gaya

Aminu Ado Kademi

16.

Kunchi /Tsanyawa

Aminu Sa’ad Yakanawa

17.

Takai

Garba Umar Durbunde

18.

Karaye

Wada Nababa Tujdun Kaya

19.

Nassarawa

Ibrahim Ahmed Gama

20.

Kura/G/Malam

Danladi Idris Karfi

21.

Minjibir

Abdul A. Abdulamid

22.

Fagge

Yusuf Abdullahi Ata

23.

Ungogo

Tasi’u Rabi’u Panisau

24.

Rimin Gado/Tofa

Shu’aibu Tambai Dokadawa

25.

Kibiya

Hamza Musa Garba

26.

Kabo

Ayuba Labaran Alhassan

27.

Dawakin Kudu

Yahaya Ynusa Dabba

28.

Gabasawa

Muhammad Dan’azumi

29.

D/Tofa

Sale Ahmed Marke

30.

Bebeji

Abubakar Uba Galadima

31.

Warawa

Labaran Abdul

32.

Madobi

Zubairu Mahmoud

33.

Albasu

Wada Ibrahim Daho

34.

K/Municipal

Murtala Sunusi Dandawaki

35.

T/Wada

Abdullahi Iliyasu

36.

Bunkure

Balele Musa Bunkure

37.

Danbatta

Usman Ibrahim Danbatta

38.

Rano

Kabiru Alhassan Usman

39.

Makoda

Engr. Hamisu Ibrahim

40.

Bichi

Hamza Sule







SIGNED

SULEIMAN ALKALI

LEGAL OFFICER

6/2/2011

INDEPENDENT NATIONAL ELECTORAL COMMISSION KANO STATE

ACTION CONGRESS OF NIGERIA

ACN

PRESIDENT

1.

Nuhu Ahmed Ribadu

President

2.

Sunday Stephen Ugochukwu

Vice President



GOVERNOR

1.

Abdullahi Tijjani Muhammad Gwarzo

Governor

2.

Muhammad Nasir Mukhtar

Deputy Governor



SENATE

1.

Kano North

Naja’atu Muhammad

2.

Kano South

Ibrahim Barde Gaya

3.

Kano Central

Muhuyi Magaji



HOUSE OF REPRESENTATIVES

1.

Gaya/Ajingi/Albasu

Musa Haruna Tahir

2.

Fagge

Nasiru Sulaiman Rabo

3.

Kiru/Bebeji

Isa Aminu Bebeji

4.

Tarauni

Sa’ida Sa’ad Bugaje

5.

Karaye/Rogo

Yakubu Ibrahim Rogo

6.

K/Municipal

Aminu Abdulrahman Ahmed

7.

Minjibir/Ungogo

Abdullahi Lawan Adaraye

8.

Wudil/Garko

Isma’ila Dahiru Muhammad

9.

D/Tofa/Tofa/R/Gado

Hamza Ibrahim Dawanau

10.

D/Kudu/Warawa

Wada Umar Usman

11.

Gwarzo/Kabo

Adamu Aliyu Wari

12.

Kura/Madobi/G/Malam

Shehu Yusuf Kura

13.

Dala

Tijjani Usman Baba

14.

Bagwai/Shanono

Mustapha Shehu

15.

Nassarawa

Muhammad Sunusi A. Bosori

16.

Gabasawa/Gezawa

Umar Muhammad Jibrin

17.

Kunchi/Tsanyawa

Kabiru Abdulrahman M.

18.

Dannbatta/Makoda

Kabaran Yunusa Danbatta

19.

T/Wada/Doguwa

Kabiru Muhammad T/Wada

20.

Bichi

Ibrahim Mu’azzam Bichi

21.

Rano

Alhassan Muhammad Rano

22.

Kumbotso

Hon. Sagir Abdulkadir Panshekara

23.

Gwale

Kawu Idris Hausawa

24.

Takai/Sumaila

Aliyu Danbaba



HOUSE OF ASSEMBLY

1.

Minjibir

Dahairu Shu’aibu Kunya

2.

T/Wada

Garba Bawa

3.

Warawa

Usman Alhassan

4.

K/Municipal

Bapppa Babba Dan’agundi

5.

Kabo

Ahmed Mustapha Masanawa

6.

Gezawa

Gambo Ado Gezawa

7.

Tarauni

Abdulmajid Babangida Sa’ad

8.

R/Gado/Tofa

Saliisu Yusuf Juji

9.

Fagge

Bawa Sulaiman Isa

10.

Gwarzo

Yunusa Haruna Kayyu

11.

Dala

Auwallu Sa’id

12.

Sumaila

Mato Tela

13.

D/Kudu

Muhammad Tahir

14.

Doguwa

Mustapha Suleiman

15.

Ungogo

Mansur Lawan

16.

Albasu

Alhassan Haruna Liman

17.

Kibiya

Ado Muhammed Kibiya

18.

Takai

Abdulkarim Muhammmad Kachako

19.

Gwale

Auwalu Ibrahim Amed

20.

D/Tofa

Garba Ahmad

21.

Madobi

Adamu Ibrahim Gora

22.

Makoda

Auwalu Ahhmed Rufa’i

23.

Bichi

Umar Ibrahim Kungu

24.

Kura/G/Malam

Hon. Hamisu Sa’id Chiromawa

25.

Bebeji

Abdullahi Muhammad Tiga

26.

Bunkure

Muhammad Sunusi Bunkure

27.

Garko

Garba Muhammad Garba

28.

Ajingi

Aliyu Muhammad Ahmed

29.

Kunchi/Tsanyawa

Danlami Zakari U/Gyartai

30.

Gaya

Adamu Usman Gaya

31.

Kiru

Ahmed Rufa’i Garba

32.

Rogo

Lawan Abdullahi Zozo

33.

Albasu

Alhassan Haruna Liman

34.

Wudil

Yamusa Idris

35.

Karaye

Nasiru Danladi Karaye

36.

Kumbotso

Umar Muhammad Sautilhaq

37.

Gabasawa

Salisu Usman

38.

Danbatta

Sani Isa Ahmed Danbatta

39.

Rano

Hamisu Musa K.







SIGNED

SULEIMAN ALKALI

LEGAL OFFICER

6/2/2011

INDEPENDENT NATIONAL ELECTORAL COMMISSION KANO STATE





CONGRASS FOR PROGRASSIVE CHANGE

CPC

PRESIDENT

1.

Muhammadu Buhari

President

2.

Gbolahan Babatunde Bakare

Vice President



GOVERNOR

1.

Muhammed Sani Abacha

Governor

2.

Hussaini Abdullahi Garba

Deputy Governor



SENATE

1.

Kano North

Maj. Gen. Abdulmalik Jibril (Rtd)

2.

Kano South

Sulaiman Ibrahim Halilu

3.

Kano Central

Alhaji Usman Alhaji



HOUSE OF REPRESENTATIVES

1.

Bagwai/Shanono

Bar. Abdulrazaq Isma’il Bagwai

2.

Gwale

Ho. Jazuli Imam Galadanci

3.

Tofa/R/Gado/D/Tofa

Mahmud Adamu Muhammed

4.

Nassarawa

Bar. Ismail Ahmed

5.

K/Minicipal

Umar Ibrahim El-Yakub

6.

Ajingi/Albasu/Gaya

Sale Mamman

7.

Gezawa/Gabasawa

Abdulsalam Uba Jogana

8.

Rano/Bunkure/Kibiya

Muhammad Sulaiman

9.

T/Wada/Doguwa

Shehu Ya’u Doguwa

10.

Fagge

She’aibu Abubakar Fagge

11.

Bichi

Kabiru Dalha Kabir

12.

Gwarzo/Kabo

Ahmed(Datti) Aliyu Kwari

13

Kura/Madobi/G/Malam

Cpt. Muhammed Kura

14.

Sumaila/Takai

Aliyu Muhammed Kachako

15.

Dala

Usaini Sale Ahmed

16.

Danbatta/Makoda

Muhammed Sani Koguna

17.

D/Kudu/Warawa

Adamu Umaru Sanda Gano

18..

Karaye/Bebeji

Shehu Bello Bari

19.

Kiru/Bebeji

Hon. Azumi Namadi Bebeji

20.

Tsanyawa/Kunchi

Kabiru Sulaiman

21.

Tarauni

Nasiru Babanle Ila

22.

Kumbotso

Abba Aliyu Danmaraya

23.

Wudil/Garko

Dr. Ahmed M. Inuwa



HOUSE OF ASSEMBLY

1.

Nassarawa

Nasiru Sa’idu Alhama

2.

Danbatta

Bar. Muhammed Yahaya

3.

Takai

Habibu Ibrahim

4.

Kiru

Abdu Abdullahi

5.

Gwarzo

Muktar Shehu El-Hayat

6.

R/Gado/Tofa

Auwalu Awaisu

7.

Makoda

Aminu Adamu Abdullahi

8.

Doguwa

Shehu Mamudu

9.

D/Tofa

Abdu Magaji Tumfafi

10.

Sumaila

Kabiru Datti

11.

Ajingi

Sheik Mujibbu Rahman

12.

Garko

Sabo Sa’id Imam

13.

Warawa

Bello Kasim Gogel

14.

Bunkure

Ibrahim Audu Mato

15.

Dala

Muktar Sunusi Dantata

16.

Fagge

Tasi’u Abba

17.

Gaya

Baba Aminu Zubair

18.

Tarauni

Muhammed Haruna Barde

19.

Rogo

Kabiru Ahmed Zarewa

20.

Gezawa

Muntari uAbdullahi Dansarai

21.

Kumbotso

Auwalu Mamman

22.

Gabasawa

Hon. Bashir Ali Zakirai

23.

Kunchi/Tsanyawa

Musa Isma’il Kunchi

24.

Albasu

Abdullahi Bello Gambo

25.

Rano

Yakubu H. Dahiru

26.

Karaye

Abdullahi Aliytu Yola

27.

Rano

Abdullahi Sabo Rano

28.

Gwale

Ado Umar Galadanci

29.

Gabasawa

Jibril Aminu Umar

30.

Gwale

Barde Muhammed

31

Shanono./Bagwai

Sani Abubakar Sa’id

32.

Kibiya

Muhammed Sani Ibrahim Mairuwa

33.

R/Gado Tofa

Auwalu Awaisu

34.

D/Kudu

Alh. Uba Ibrahim Na’iya

35.

K/Municipal

Yahaya Ahmed Fari

36.

Tudun Wada

Jamilu Ibrahim

37.

Ungogo

Kasim Zakariya

38.

Bebeji

Sani Tsoho Muhammed

39.

Wudil

Shehu Muhammed

40.

Minjibir

Isma’il Umar Sarbi





SIGNED

SULEIMAN ALKALI

LEGAL OFFICER

6/2/2011



Your Comment
 
 
 

LAWAN HALILU WAILARE | 4/3/2014 1:29:00 PM
Up!!! PDP There are two Democratics parties in Nigeria, PDP & rest But PDP is mothers of the rest
mubarak idris | 4/14/2015 10:56:00 PM
nil
Idris Ibrahim Burra | 4/23/2015 9:39:00 AM
PDP jam'iyyar zalinci mutane, sun tsine mata saboda zalincinta angaji kullin saikisa akewa al-ummar kasar mu, batsaro dolene Allah ya karyata!! Zalinci baya dorewa jama'a hattara Dr Bamanga Tukur, baiyi jagoranci da kyauba gashi Alh. Ahamadu Mu'azu bai kawo mataci gaban komaiba!!
Idris Ibrahim Burra | 4/23/2015 9:40:00 AM
PDP jam'iyyar zalinci mutane, sun tsine mata saboda zalincinta angaji kullin saikisa akewa al-ummar kasar mu, batsaro dolene Allah ya karyata!! Zalinci baya dorewa jama'a hattara Dr Bamanga Tukur, baiyi jagoranci da kyauba gashi Alh. Ahamadu Mu'azu bai kawo mataci gaban komaiba!!
Idris Ibrahim Burra | 4/23/2015 9:47:00 AM
PDP jam'iyyar zalinci mutane, sun tsine mata saboda zalincinta angaji kullin saikisa akewa al-ummar kasar mu, batsaro dolene Allah ya karyata!! Zalinci baya dorewa jama'a hattara Dr Bamanga Tukur, baiyi jagoranci da kyauba gashi Alh. Ahamadu Mu'azu bai kawo mataci gaban komaiba!!
mkig | 5/14/2015 2:40:00 AM
hakane abokinah duk sunkashemu
mkig | 5/14/2015 2:41:00 AM
hakane kam dan uwa
SUNUSI | 6/25/2015 9:41:00 AM
TAWATSE.PDP
Khalid B. Sulaiman | 6/25/2015 2:26:00 PM
slam yayadai 'Yan PDP
Aminu kabiru | 7/6/2015 3:02:00 AM
Allah ka maido mana da arzikinmu duniya da lahira don manzon Allah (s.a.w).
aliyu auwal danzaki | 7/26/2015 8:22:00 PM
allah kaci kamin burina nazama member house of rep gwale 2023 insha Allah kaci
AWAISU NUHU | 12/2/2015 12:14:00 PM
ALLAH YASA NA ZAMA SHUGABAN KASA
Kabiru muhd Albasu | 2/21/2016 1:26:00 AM
Karshen muna fiki jin kunya?
abdul | 3/13/2016 2:31:00 PM
PDP is the only forums for democrats
Bardan gezawa | 3/14/2017 10:37:00 PM
Pdp sak
babangida sabo ahmed | 9/14/2017 12:03:00 AM
PDP ikon allah ce masuyinl hassada sai kuyi hakuri up pdp power 2019 in sha allah
AHMAD SURAJ ALFANDAWY | 11/7/2017 3:32:00 PM
Kwankwasiyya muke a Nigeria
Haruna Adamu Dahiru Gargai Hayin Tasha | 12/27/2017 3:37:00 PM
P.D.P Sardaunan Kano Mal.Ibrahim Shekarau muke fata ya zama shugaban kasa a Nigeria 2019 insha Allahu. Daga shugaban kungiyar Gargai Youth Organization (G.Y.O ) masoya cigaban matasan Gargai gaba daya.
MUSA GARBA | 1/31/2018 4:31:00 PM
WAYE DAN AMANAR ACIKIN SU???